TMC

ठाणे महापालिकेच्या जलवाहतूक प्रकल्पाला गती

ठाणे महापालिकेनं तयार केलेल्या अंतर्गत जलवाहतूक प्रकल्पाला गती मिळाली असून केंद्रीय जलवाहतूक मंत्री नितीन गडकरी यांनी ३ आठवड्यात या प्रकल्पाबाबत केंद्राशी करार करण्याच्या सूचना ठाणे महापालिकेला केल्या आहेत. ठाणे महापालिकेनं अंतर्गत जलवाहतुकीचं सादरीकरण नितीन गडकरी यांच्याकडे केलं त्यावेळी गडकरी यांनी या सूचना केल्या आहेत. अंतर्गत जलवाहतूक प्रकल्पांतर्गत ठाणे, वसई, कल्याण, ठाणे ते मुंबई आणि ठाणे ते नवी मुंबई या मार्गावर जलवाहतूक सेवा सुरू करण्याचं प्रस्तावित आहे. याविषयी प्रकल्प अहवालही तयार करण्यात आला आहे. या संदर्भातील सादरीकरण पालिका आयुक्त संजीव जयस्वाल यांनी नितीन गडकरी यांच्यासमोर सादर केलं त्यावेळी त्यांनी अंतर्गत जलवाहतूक प्रकल्प विभागाशी ३ आठवड्यात करार करावा म्हणजे या प्रकल्पासाठी लागणारा निधी देणं सुलभ होईल असं सांगितलं. या प्रकल्पाच्या यशस्वितेसाठी आयआयटी चेन्नई, जेएनपीटी, बीपीटी आणि कोचिन शीपयार्ड या संस्थांशीही समन्वय साधण्याच्या सूचना गडकरी यांनी यावेळी दिल्या. हा प्रकल्प २ टप्प्यात पूर्ण करण्यात येणार असून पहिल्या टप्प्यात वसई, ठाणे, कल्याण या मार्गावर जलवाहतूक सुरू करण्यात येणार आहे. या प्रकल्पांतर्गत चालवण्यात येणा-या बोटी या सीएनजी आणि मिथेनॉलवर चालणा-या असल्यानं ही वाहतूक प्रदूषण विरहित असणार आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *